labarai-bg

Me yasa Amfani da Fasahar Rufin Dip Spin?

An buga 2019-01-11Sharuɗɗan kasuwanci guda uku, ƙa'ida ɗaya da aiki guda biyu masu alaƙa sune masu ƙera kayan kade-kade, shirye-shiryen bidiyo da ƙananan tambari masu alaƙa don yin la'akari da amfani da fasahar suturar dip spin.
Na farko, masu kula da muhalli suna ci gaba da mai da hankalinsu kan plating.Na biyu, adadin da ƙarar aikace-aikacen da ke buƙatar babban aikin shafi cikin sharuddan feshin gishiri, ƙimar Kesternich da daidaiton ƙarfin ƙarfi yana ƙaruwa.Aiwatar da abin da ake tsomawa a kan farantin zinc na bakin ciki don rufe zinc shine amsa mai inganci da tsada.Za a iya haɓaka sakamakon gwajin feshin gishiri daga sa'o'i 120 zuwa 1,000 na yau da kullun ta amfani da wannan hanyar.Hakanan ya fi dacewa da mafi yawan zaɓuɓɓuka daga mahallin muhalli.A ƙarshe, haɓakar hydrogen shine damuwa mai gudana, kuma dip/spin ya nuna ikon ragewa ko kawar da wannan matsala sosai.
Dip spin wani tsari ne wanda ake sanya samfurin a cikin kwandon raga, a nutse a cikin maganin shafa kuma a jujjuya shi don cire abin da ya wuce kima.Yanayin zafin jiki da dankowar rufin, lokacin nutsewa, jujjuya shugabanci da saurin gudu da hanyar magani suna cikin masu canji waɗanda ke ba masu amfani damar tsara tsarin girke-girke da cimma daidaitattun sakamako mai maimaitawa.
Hakanan sananne shine ikon dip/spin don rage farashin kayan shafa da zubar da shara.Wannan ya faru ne saboda pc 98 na fasaha ko mafi girma akan matsakaicin ingancin canja wuri.
Dip spin tsarin irin waɗanda aka samar ta Spring Tools, Portage, Michigan, sun fi dacewa ga ƙananan sassa tare da wasu kwane-kwane da kuma waɗanda za a iya shafa su da yawa ba tare da bin juna ba.Kuma yayin da akwai fitattun keɓancewa (mai yin gyare-gyare ɗaya yana gyara ƙusoshinsa masu girman girman don tsomawa / sarrafa juzu'i), ingantaccen ingantaccen tsari ana samunsa tare da abubuwan da ke da inci 10 ko ƙasa da tsayi kuma ƙasa da inci biyu a diamita.
Yayin da masu wanki da sauran kayan aikin lebur suka fi dacewa da wasu fasahohi, tsoma/spin ya dace da rufin rufi da sauran kayan aikin gini, clamps, maɓuɓɓugan ruwa, o-rings, u-bolts, ƙusoshi da sukurori, hawan mota da sauran na'urori da yawa da ake amfani da su. don kammala aikin injiniya.
Fasahar dip spin ya dace da duk manyan nau'ikan suturar da aka yi amfani da su wajen gamawa;musamman, suturar da ke haɗuwa da haɓakar juriya ga sinadarai da galvanic / bi-metallic corrosion tare da kwanciyar hankali na UV, kaddarorin anti-galling da / ko halayen haɓaka.Yawancin kuma za su dace da abin rufe fuska, manne da manne kuma za su bushe idan an warke.Musamman nau'ikan suturar da ke tattare da su sun haɗa da fluorocarbons, masu arzikin tutiya, ƙarfe yumbu (wanda ya dogara da aluminium tare da kayan kwalliyar kwayoyin halitta ko inorganic) da tsarin ruwa.
Tsarin tsomawa ya ƙunshi matakai guda uku: 1) Tsaftacewa da pretreatment;2) Aikace-aikacen sutura;da 3) Magani.Masu ƙera fastener yawanci suna amfani da grit na 80- zuwa 100-raga aluminum oxide don cire oxides da zafin magani.Micro-, matsakaita- ko nauyi-crystalline zinc phosphate shine abin da aka fi so a wurin da ake buƙata, kodayake akwai rigunan tsomawa da yawa waɗanda za a iya shafa su akan ƙaramin ƙarfe.
Bayan bushewa, ana ɗora sassa a cikin kwandon da aka yi da ragar waya.Idan lodawa ta atomatik ce, tsarin yana isar da sassa zuwa ma'aunin ma'auni tare da ma'aunin da aka riga aka saita.Bayan lodawa, ana canja sassa zuwa ɗakin tsomawa/spin kuma a kan dandamali mai juyawa inda aka kulle su a wuri.Akwatin sutura, wanda aka sanya kai tsaye a ƙasa, ana ɗaga shi don nutsar da kwandon sassa a cikin sutura.
Lokacin da lokacin nutsewa ya cika, kwandon rufi ya faɗi zuwa wani wuri inda kwandon yana cikin akwati, amma sama da matakin ruwa.Sai kwandon yana a tsakiya.
Zagayowar juyi na gama gari zai zama jagora ɗaya don 20 zuwa 30 seconds, cikakken birki, sannan juya juyi na tsawon lokaci daidai.Ayyukan birki suna sake daidaita sassan don mafi kyawun cire sutura daga wuraren shakatawa.Lokacin da tsoma/spin ya cika, an sauke jirgin ruwan rufi sosai kuma kwandon yana daidaitawa, buɗewa da cirewa.Sake lodi yana faruwa kuma ana maimaita tsari.
Ana sanya kayan shafa a cikin jirgin ruwa na karfe kuma an saka shi kuma an cire shi ta hanyar ƙofar shiga ta gefe.Ana samun canjin launi a cikin mintuna 10 zuwa 15 ta hanyar cire ainihin abin rufe fuska da kwando da maye gurbinsu da sababbi.Ana adana sutura a cikin kwandon tsoma/spin, wanda aka rufe da murfin karfe ko polyethylene.Ana tsaftace kwandunan raga ta amfani da jiƙa mai laushi ko ƙuƙumma ko kuma ana sarrafa layin raga kawai a cikin tanda mai ƙonewa.
Wasu ƴan rufin da aka yi amfani da su wajen kammala bushewar iska.Don pc 90 da ke buƙatar zafi, ƙananan layukan tsoma/spin sun haɗa da tanda batch;manyan kayan aiki sun haɗa da tanda mai ɗaukar bel.An yi girman bel ɗin jigilar kaya zuwa sassan.Ana ɗora sassa masu rufaffiyar kai tsaye a kan bel ɗin tanda kuma a yada da hannu akan faɗin.Ko, ana sauke su a kan tire mai girgiza wanda ke ba da sarari akan bel ɗin tanda ta atomatik.
Zagayewar magani yana daga minti biyar zuwa 30;Mafi kyawun zafin jiki na ƙarfe shine 149 zuwa 316F.Tashar sanyaya iska mai tilastawa yana dawo da zafin samfurin zuwa kusa da yanayi.
Ana kera kayan aikin tsotsa cikin ma'auni masu girma dabam don aiwatar da buƙatu.Inda batches na samfur suna ƙanana kuma ana buƙatar canjin launi da yawa, ƙaramin tsarin, tare da kwandon diamita 10-inch, ƙarfin 750 lb / hr da saurin juyawa daga sifili zuwa 900 rpm za a ba da shawarar.Wannan nau'in tsarin zai ɗauki aikin hannu, inda mai aiki ya ɗora kwandon kuma yana aiki da tsomawa da juzu'i na kewayon ta amfani da bawul ɗin hannu ko wani ɓangaren sarrafa kansa inda lodawa / saukewa ke da hannu, amma ana sarrafa hawan keken PLC.
Na'ura mai girman matsakaici, wanda ya dace da yawancin shagunan aiki yana amfani da kwandon inci 16 a diamita tare da ƙarar da za a iya amfani da shi na cu ft ɗaya. Ƙarfin yana da kusan 150 lbs.Wannan tsarin zai yawanci aiwatarwa har zuwa 4,000 lbs/h na samfur da saurin juyi har zuwa 450 rpm.
Mafi yawan masana'antun masu ƙera kayan aiki da kuma shagunan aikin gamawa gabaɗaya sun fi aiki tare da tsarin ta amfani da kwandon diamita 24-inch kuma suna da saurin jujjuyawar har zuwa rpm 400.

 


Lokacin aikawa: Janairu-13-2022